Cách bán hàng qua mạng không cần vốn không phải ai cũng biết

☪™ Mã tin: 1,093 - Lượt xem: 710 - Trả lời: 0

1. TIND24H

TIND24H - 5/5/16

.Bạn có nhiều thời gian rảnh rỗi?

Bạn muốn có một công việc linh động về thời gian, không ảnh hưởng đến việc học?

Bạn đang nghỉ nuôi con hay đang thất nghiệp, chờ việc làm.

Tất cả những yếu tố đó của bạn rất hợp với công việc bán hàng qua mạng, đây là cách kiếm tiền của rất nhiều bạn trẻ sử dụng sự tiện ích của internet. Bạn không cần có một số vốn lớn, không cần học qua bất kỳ một trường lớp kinh doanh nào cả mà vẫn có thể bán hàng qua mạngmột cách dễ dàng. Sau đây là một số kinh nghiệm bán hàng qua mạngmà tôi đã đúc kết được muốn chia sẻ cùng các bạn. Hãy tham khảo và rút ra những kinh nghiệm cho mình để việc bán hàng qua mạngcủa bạn có hiệu quả cao nhất nhé.

1. Lựa chọn mặt hàng để kinh doanh bán hàng qua mạng.

Hiện nay có rất nhiều mặt hàng mà thị trường có nhu cầu sử dụng cao, bạn hãy lựa chọn cho mình một sản phẩm mình thích, thị trường tiềm năng của bạn sẵn có. Tìm hiểu cụ thể về mặt hàng đó, nguồn hàng nhập ở đâu, đối tượng nào thường sử dụng, giá cả thị trường như thế nào, chiến lược quảng cáo online của bạn như thế nào để cạnh tranh với thị trường, thu hút khách hàng.

2. Cách thức giao hàng và thanh toán

Đây cũng là việc đau đầu nhất đối với những người bán hàng qua mạng, bạn có thể thuê ship giao hàng cho khách hay gửi chuyển phát nhanh qua bưu điện, tuy nhiên bán hàng qua mạngtiềm ẩn quá nhiều rủi ro hơn bán hàng trực tiếp rất nhiều. Ví dụ như: bị ship lấy mất hàng, lấy mất tiền của khách, khách hàng đổi ý không lấy hàng, thất lạc hàng tại bưu điện, quá ngày khách không nhận được hàng…nếu lựa chọn bán hàng qua mạngbạn hãy tìm hiểu những cách thức giao nhận và thanh toán hàng thuận lợi nhất, ít rủi ro nhất cho mình.

3. Bán hàng qua mạng không cần quá nhiều vốn

Đó là việc bạn order những mặt hàng mà khách hàng của bạn đã đặt và giao tiền hàng trước cho bạn, bạn sẽ đi nhập của nơi khác và ăn chênh lệch hoa hồng. Việc bạn phải làm vô cùng đơn giản, chỉ là tìm cách quảng cáo làm sao cho mặt hàng mình kinh doanh sẽ thu hút được nhiều khách hàng sử dụng nhất.

Bạn hãy hợp tác với shopify để thiết kế cho riêng mình một trang web bán hàng qua mạngchuyên nghiệp, hiện đại. Khách hàng của bạn sẽ bị thu hút ngay khi truy cập vào trang web của bạn, việc bạn trở nên giàu có nhanh chóng nhờ bán hàng qua mạngkhông còn xa vời nữa. Hãy để shopifi chắp cánh ước mơ làm giàu của bạn.