Cách bảo quản đồ khô hữu ích cho bạn.

☪™ Mã tin: 1,509 - Lượt xem: 398 - Trả lời: 0

1. TinTucNamDinh

TinTucNamDinh - 23/6/16

Trong gian bếp của bạn không thể thiếu các loại đồ khô, không chỉ là gia vị cho các món ăn thêm phần hấp dẫn mà nó còn là thực phẩm có thể để được trong thời gian dài và bạn có thể tận dụng nó làm đồ ăn cho gia đình khi nhỡ chợ. Vậy làm sao để bảo quản đồ khô dùng được lâu mà không bị ẩm mốc và đặc biệt là dễ tìm thấy khi sử dụng không làm bừa bộn ra căn bếp của bạn. Hãy tham khảo cách bảo quản đồ khô sau đây để ghi vào sổ tay nội trợ của bạn nhé.

Với thiết kế dành riêng để dựng các loại đồ khô kệ tủ đồ khô đã phát huy hết tác dụng của nó. Đồ khô của bạn có thể là các gói gia vị chưa dùng đến, các gói bột mì, bột năng, bột nở đang dùng dở hay các loại gia vị như hành tỏi khô, bột nghệ, loại thức ăn, nước uống đóng hộp sử dụng trong nấu ăn, tương ớt, xì dầu, nước mắm … nếu để một cách bừa bộn, không có một không gian chứa đựng nhất định bãn sẽ làm căn bếp của gia đình mình như bãi chiến trường và khi cần dùng đến các loại đồ khô đó bạn sẽ mất thời gian để tìm kiếm.

Kệ tủ đồ khô được các hãng hàng nổi tiếng trên thế giới sản xuất với chất liệu cao cấp, thiết kế nhỏ gọn, nhiều tầng lớp phù hợp để bạn có thể phân loại các loại đồ khô khác nhau phù hợp với mục đích sử dụng của bạn.

Một chiếc kệ tủ đồ khô sẽ được thiết kế nhiều ngăn khác nhau, có loại âm thủ và loại truyền thống giúp bạn có nhiều lựa chọn hơn phù hợp với căn bếp của gia đình mình. Chỉ cần một không gian nhỏ, tận dụng khoảng trống cạnh tủ lạnh hay tủ đựng đồ trong bếp bạn đã có thể lắp đặt một chiếc kệ tủ đồ khô để đựng tất cả những loại đồ khô cho gia đình mình. Vừa gọn gàng, ngăn nắp, dễ lấy sử dụng lại tăng tính thẩm mỹ cho căn bếp.

Chất liệu inox cao cấp khó bám bụi, không bị han rỉ khi sử dụng, dễ dàng vệ sinh lau chùi, luôn có màu đẹp sáng bóng khiến căn bếp nhà bạn trở lên sang trọng và hiện đại. Kệ tủ đồ khô sẽ bảo vệ các loại đồ khô của gia đình bạn luôn sạch sẽ, chống ẩm mốc.