Sử dụng tai nghe thế nào để tốt cho sức khỏe?

☪™ Mã tin: 1,802 - Lượt xem: 512 - Trả lời: 1

Tags:
  1. namdinh

namdinh - 8/7/16

Tai nghe là một vật dụng không thể thiếu của giới trẻ để giải trí, nghe nhạc, xem phim vừa đảm bảo tính riêng tư lại không làm ảnh hưởng đến những người xung quanh. Tuy nhiên, nếu bạn không biết cách sử dụng tai nghe hợp lý nó sẽ ảnh hưởng xấu đến sức khỏe của bạn, đặc biệt là ảnh hưởng trực tiếp đến thính giác. Vậy lựa chọn và sử dụng tai nghe như thế nào để tốt cho sức khỏe. Hãy cùng nhau tìm hiểu về vấn đề này nhé.

Các bạn khi nghe nhạc hay xem phim bằng tai nghe trong một khoảng thời gian dài sẽ có hiện tượng đau đầu, tai ù, không nghe rõ người khác nói đấy chính là hệ quả của việc bạn đang nghe tai nghe với mức âm lượng quá to. Hãy điều chỉ cho âm lượng vừa đủ nghe, không nên nghe to quá, tối đa chỉ lên để ở mức 60% như vậy sẽ bảo vệ tai của bạn tốt hơn.

Tai nghe rất tiện dụng, thiết kế nhỏ gọn giúp bạn có thể dễ dàng mang theo để sử dụng ở bất kì đâu bạn muốn. Tai nghe giúp bạn nghe âm thanh to và rõ hơn, mang đến chất lượng âm thanh tốt nhất như nghe một dàn nhạc sống. Bạn có thể thư giãn một mình mà không hề làm ảnh hưởng đến những người xung quanh.

Một chú ý nhỏ khi sử dụng tai nghe đó là bạn nên vệ sinh tai nghe thường xuyên bởi vì nó sẽ tác động trực tiếp đến màng nhĩ của chúng ta, khi sử dụng trong một thời gian dài có thể bị dính mồ hôi, bụi bẩn, vi khuẩn có hại dễ sinh ra, ảnh hưởng đến sức khỏe. Chính vì vậy sau khi sử dụng bạn nên dùng tăm bông và cồn lau sạch tai nghe trước khi cất nó vào một nơi khô ráo, sạch sẽ.

Và quan trọng nhất để bảo vệ cho sức khỏe của mình, bạn hãy lựa chọn sử dụng một chiếc tai nghe chất lượng tốt như tai nghe chính hãng Remax cao cấp. Tai nghe Remax được thiết kế dạng inear với khả năng chống ồn rất tốt đem đến cho bạn những âm thanh chân thực nhất. Độ tương thích cao, bạn có thể sử dụng tai nghe Remax cho tất cả các dòng điện thoại, smartphone, máy tính bảng, latop..

Với độ dài lên đến 120 cm và thiết kế dây xoắn không bị rối khiến bạn có thể dễ dàng sử dụng. Tai nghe Remax được thiết kế 3 phím điều khiểm tạm dừng/tiếp tục, tăng, giảm âm lượng kết hợp với chuyển bài sẽ giúp bạn nghe nhạc theo ý thích mà không cần phải điều khiển bằng điện thoại.

Chỉ với mức giá từ 450.000-500.000 đồng bạn đã có thể sở hữu cho mình một em tai nghe chính hãng Remax với độ nhạy đến 90 dB, mang đến cho bạn chất lượng âm thanh chuẩn như những chiếc loa khủng, thiết kế thời trang, sành điệu. Chắc chắn bạn sẽ rất hài lòng khi sử dụng sản phẩm này.

2. phongkhamdasothic283

phongkhamdasothic283 - 21/2/18

Bài viết rất hữu ích