Các bác nghĩ thế nào ? liệu các bác có sai khi đánh giá csgt

☪™ Mã tin: 3,559 - Lượt xem: 89 - Trả lời: 5

1. tamtai

tamtai - 12/11/17

Thấy trong này có nhiều cụ bất mãn và so sánh CSGT Việt Nam với nước ngoài.

Theo ý các cụ thì ở nước ngoài, CSGT đứng trước biển để chỉ dẫn còn CSGT Việt Nam đứng sau biển để ăn bẩn.

Em chỉ hỏi ngu: Các cụ đi mua bằng hay đi thi bằng lái? Các cụ có được học luật, biển báo khi đi thi không mà không biết nhìn biển, để cho CSGT ăn bẩn?

Các cụ không vi phạm gì có khi nào tự dưng các cụ chủ động phi ra trước mặt CSGT rồi dừng xe dí tiền vào tay người ta không?

Các cụ bị bắt có chủ động xin biên bản ra kho bạc nộp tiền hay tự các cụ móc tiền ra dí vào tay người ta?

Giả sử các cụ không móc tiền ra dí vào tay người ta thì người ta dí súng vào đầu để bắt các cụ đưa hay như nào?

Em không nói ai đúng ai sai, chỉ muốn học hỏi kinh nghiệm các cụ để sau này tham gia lưu thông trên đường còn biết mà áp dụng.

2. toàn nguyễn

toàn nguyễn - 12/11/17

Sao cụ ko ví dụ ko lỗi vẫn dọa thành có lỗi? Lỗi nhỏ thành lỗi to để dọa nạt nhở...?:L

3. nguyễn tiến

nguyễn tiến - 12/11/17

Đúng là mấy bố ở nhà lái xe trong xóm vắng
    Thằng e chở hàng của cty từ Nam ra bắc cụ thể từ Sg ra Hà nội có xin giấy tờ bên bộ gtvt cấp để chở món đó
    Mà ra tới nơi cũng hết gần chục củ tiền luật
    Hơn mẹ nó tiền bot vs trạm vé

4. vạn quang

vạn quang - 12/11/17

E kể lại 1 chuyện đã gặp này. trên đường ngoài thị trấn có con lươn tốc độ tối đa có thể là 60km/h tụi công an nó làm cái bẫy thế này: cho 2 xe tải đi song song với tốc độ 40km/h.
    1. bác phải chấp nhận chạy sau nó.
    2. bác xin vượt. khi bác vượt thì thì phải đạp trên tốc độ 40km/h nhưng chiếc xe tải bên cạnh bác sẽ đạp ga lên bắt buộc bác phải lên ga thêm để vượt qua nó.
    => bác bị bắn tốc độ ở 63km/h và bị công an gọi vào ngay sau đó.
    đó là cách csgt VN làm việc. đéo muốn nói luôn.

5. maihien

maihien - 12/11/17

do luật một phần , do dân một phần , do cán bộ một phần ... ai cũng sai ... nhưng bản chất chả ai nhận ra cái sai của mình để sửa cả

6. Hiếu nguyễn

Hiếu nguyễn - 12/11/17

Chạy thử một con tải nhỏ đi thớt. Xe máy lắp gương và làm vòng ngoại thành xem. Thì biết các anh pro thế nào.còn học thì học luật học lái. Có ai dạy chế tài xử phạt ko.