Có mom nào có bí quyết cho trẻ đỡ rướn không ?

☪™ Mã tin: 3,571 - Lượt xem: 342 - Trả lời: 11

1. hayhaytv

hayhaytv - 19/11/17

2. Tit Vũ

Tit Vũ - 19/11/17

Kệ bé rướn .qua 3th10 ng sẽ hết.k chữa dc rướn đâu

3. Thu Hằng

Thu Hằng - 19/11/17

Em lay la trau xanh roi bo vo meng nhai nha nuoc cot vo lung cua em be lay tay tha vong tron thay khi nao ma may cong long mang no dinh vao nhau roi lay tay nho cu lam nhu the vai lan la no het a

4. Nguyễn Lan

Nguyễn Lan - 19/11/17

Tìm cắt ít dây thừng trâu nếu không có dây trâu thì cắt dây bò cắt chừng 2 gang tay lúc đưa về quang vào gầm giường bé nằm nhưng ai cắt người ấy quang đừng để ai biết đó là chữa mẹo nhé

5. phonglan

phonglan - 19/11/17

Bạn hoặc ai đó bắt ôc bỏ vào gầm giường cháu nằm cách chữa mẹo này chỉ một ng duy nhất ai cũng đc cháu trai 7 con gái 9 nhớ nhé chữa meo lên ko lo ốc có mùi đâu bạn .Ngay xưa con mình chữa thế đó đơn giản để bé ngủ ngon

6. Nguyen gam

Nguyen gam - 20/11/17

Bé rướn là do trong bụng mẹ bé có đủ canxi. Nhưng ra ngoài 1 thời gian canxi thiếu hụt nên dẫn đến rướn. B mua vitamin d3 về cho bé uống nhá. 1 ngày 1 giọt. Mùa này k nắng nên rất cần d3 cho bé nhé

7. Cúc nguyễn

Cúc nguyễn - 20/11/17

Mẹ kiếm cây dương xỉ nhổ cả rễ ném vào gầm giường nhé.bé nhà em mới áp dụng đấy cũng đỡ lắm ạ

8. Huong hoang

Huong hoang - 20/11/17

Rướn là do bé có lông măng ở lưng ,ngứa là bé gồng mình sẽ rươn.đây là binh thường ,rụng hết lông măng la bé hết rướn ..tắm và giữ vệ sinh cho bé

9. Thu Hang

Thu Hang - 20/11/17

Bạn lấy 1 nắm cơm càng dẻo càng tốt tốt nhất là cơm nếp. Khi cơm còn ấm bạn lăn khắp lưng cho bé , lăn kĩ bạn nhé. Vi khi bé sinh ra trên người vẫn chưa rụng hết những cái lông tơ lúc bạn đặt bé xuống giừơng các lông đấy cọ vào người bé gây ra ngứa ngáy khó chịu nên bé mới bị rướn như vậy

10. tu quynh

tu quynh - 20/11/17

Bé nhà mình bị rướn nồi cả rốn ,đi khám bs nói thiếu vitamin D vì ít tắm nắng .bạn nên bổ sung vitamin D cho bé và tắm nắng buổi sáng ,. Đó là cách khoa học và đúng nhất .chứ không nên chữa mẹo nghe bạn

11. Quỳnh Đại

Quỳnh Đại - 22/11/17

B bao vs ng nhà ạ đi kiếm nắm lá khế bỏ dau giường hoac cuoi giường roi lay j day len nhưng khi ai đó đem vào thì dung nói j đen 2 mẹ con b. Và ban đến nhà ô oanh ở chỗ ủy ban hải phương hải Hau mua thuốc rướn ve tắm nhé. B thử xem mình dag nuoi con thơ và dã lam z vs con mình dã het ruon. Mong bạn thành công để giúp con b hết rướn. Chúc con hay ăn chog lớn

12. Cúc nguyễn

Cúc nguyễn - 22/11/17

E be ruon.me xuc mieng sanh cho me roi lay mot ngum nuoc to ngam. Va be e tren tay.phun vao dau co nach hang cua e roi lay chau hung nuoc o duoi e be de du lai so nuoc day de tat vao gam duog .nam7 lan 7 ngay.nu 9 lan 9 ngay la het.meo thu 2e be hay ia ve dem me be e cam 2 chan cua em len va in vao tuong va noi an ban ngay ia ban ngay kg dc ia ban demtrai 7 lan nu 9 lan la het