bán hết bầy chim tâm huyết 3 năm nay tại nam định

ND: Mã tin: 122 - Lượt xem: 1,811 - Trả lời: 1

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cuncung

cuncung - 9/10/15

Do có chút bất hòa với đứa em là chủ tiệm decal xe vì con nó mới sinh nên bán hết bầy chim tâm huyết 3 năm nay.
    Thứ 1: Chim lồng vuông chơi cội MS thi 66, giải 5 (vì chậm miệng hơn mấy em kia), mới thi chủ nhật này 128 lồng. Chim đang ra lông 90% chưa lửa nhiều nhưng bao anh em mang cọp beo qua test hoặc ra bất cứ cội nào cũng được, chim đang đấu mà tắm - xỉa lông bậy - ngưng hót - xù lông...cam kết cho luôn con chim mang về. Còn anh em mua về chăm căng lửa, đúng chất chim thì mình viết giấy bao anh em từ giải top 10 trở lên nha. Mình chơi chim mình biết đẳng cấp nó như thế nào. Chim Quảng Nam. Bán 8tr ko lồng, no fix.
    Tiếp là em Huế 2 mùa, bao chơi cánh, hót cả ngày, thi cùng với chim QN nhưng rớt lúc top 17 nhé, vì xuống ăn mồi nhé. Lồng tròn. Ghét bán 3tr ko lồng. Lửa chưa căng lắm.
    Chim lồng tròn Bình Định, đang ra 85% đuôi là xong, mùa trước chơi cực khủng hơn cả con lồng vuông, mùa này chưa xong lông. Lúc mua 8tr, giờ bán gấp 5tr. Bao anh em xong lông đi thi tố chất miễn bàn.
    Ngoài ra, nhà còn 2 con họa mi. Đúng gốc Lạng Sơn, nếu ko phải cho luôn con chim mang về. 1 con thuộc trên 4 mùa nhé, xòe solo 1 mình, ko cần kè trống mái gì hết, tự xử luôn nha, hót càng lớn càng xòe mà xòe hết bảng nha. Bao chơi cội >3h mà ngưng hót tặng luôn chim. Bán gấp 6tr ko lồng no fix. Đang ra lông 95%, nhưng lửa có rồi nha, hót múa lân bài bản, giọng già rừng luyến láy, rắt. Chim Bộ to.
    Họa mi thứ 2, xòe cứng, bảng đuôi như bàn tay, lông đang khoảng 90% đã có chút lửa, giọng rát, sung lên xòe hết bảng. Chim bao đẹp, bao tật lỗi từ A đến Z. Bổi già rừng đã 1 mùa lồng. Chim Bộ to. Bán gấp 5tr. Ko lồng, no fix.
    Họa mi thứ 3: Chim bổi già rừng, đang thuần nhưng đã đứng lồng hót hét khỏi bàn, giọng thì nghe là riềng, hót rát cực kỳ, giọng gà - chó - mèo...nó giả được hết. Con này múa lân, ko xòe. Bán 2tr không lồng no fix.
    Mình tuyển chim Vip để chơi chứ ko phải kinh doanh, có sao nói vậy, anh em mua nên đem chim cọp beo qua test kiểm chứng. Đừng trả giá.

2. haihaund

haihaund - 10/10/15

Nuôi chim chóc mệt chết :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.