Dân 18 ở khắp mọi miền của tổ quốc - tự hào nam định mình ơi :D

ND: Mã tin: 289 - Lượt xem: 598 - Trả lời: 2

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ilovenamdinh

ilovenamdinh - 2/11/15

Năm 2012 khi lần đầu lên Sapa. Lang thang khắp các nơi ở cái thị trấn nhỏ bé ấy. Tôi quyết định dừng chân 1 quán ăn nhỏ, vừa vào ngồi thì nghe được giọng Hải Hậu thân thương.
    Năm 2013 cùng nhóm bạn lên Lai Châu. Giữa bạt ngàn núi rừng Tây Bắc ấy. Tôi nhìn thấy em xe biển 18. Hỏi ra biết được có anh bộ đội biên phòng quê Nam Trực.:eek:
    Một buổi sáng đẹp trời 2015 khi đang đi từ Đà lạt xuống Bảo Lộc.Có 1 thanh niên trên xe nói cho xuống ngã ba Hà Nam Ninh. Anh lái xe quay sang hỏi mình. "Em có biết vì sao nó tên là Hà Nam Ninh không? Anh dân Nam Định vô đây 20 năm rồi."
    Khoác ba lô lang thang các tỉnh miền Tây. Chợt giật mình mỉm cười khi nhìn thấy biển " phở bò gia truyền Nam Định"
    Về Hà Nội vác đơn đi xin việc. Sau khi phỏng vấn 1 hồi người ta hỏi" cháu có biết người Nam Định quý nhất ở điểm gì không? ??? Cô cũng là người Nam Định .":p
    Ps: Khắp mọi nơi trên dải đất hình chữ S này cũng có dấu chân người Nam Định. Dù đi đâu, ở đâu cũng luôn tự hào em dân 18.:D

2. hugo

hugo - 2/11/15

Nam định mình người có ở khắp nơi - năm ngoái mình có dịp vào miền tây chơi không ngờ gặp người nam định :D Lại cùng huyện nam trực mí chết chứ

3. hong nhan

hong nhan - 2/11/15

Tự hào nam định mình ơi - lâu lâu mới thấy nam định có 1 forum hoành tráng thế này :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.