Nam định nhà mình có những sản phẩm nông nghiệp nổi tiếng gì ?

ND: Mã tin: 357 - Lượt xem: 1,383 - Trả lời: 14

1. Honono

Honono - 8/11/15

Chào các bạn mình là 1 trong những người con của tp nam định thân yêu . Tuy vậy do chủ yếu sống tại thành phố nên mình không biết được quê mình có những đặc sản nào về nông nghiệp . Mình biết và hiểu ,làng quê nam định thì không thiếu gì những đặc sản ngon bổ rẻ ...hihi mọi người vào forum có đọc bài viết này của mình và biết những đặc sản nào của nam định thì coment giúp mình nhé . Mình đang có đề tài tìm hiểu về vấn đề này . Thân ái và vô cùng cám ơn .

3 people like this.
  2. haihaund

haihaund - 8/11/15

Hải hậu à ? Bánh kẹo thì có bánh nhãn hải hậu và bánh gai là đặc sản . còn sản vật nông nghiệp thì có tám thơm hải hậu nè ... nghe nói là lương thực chủ yếu trong cung đình của các vua chúa ngày xưa . mình ng hải hậu còn chưa bao h đc ăn nữa:v .. Thêm nữa là hải hậu có 1 số cánh đồng chuyên trồng màu ... rau trái củ quả ngon hết nói ... quê bà ngoại mình hải tây , ngày nhỏ cứ vào đợt hè là ra đó chơi . Rồi ra vườn dưa tự hái tự ăn nhé :d

4 people like this.
  3. haihaund

haihaund - 8/11/15

Thêm nữa là còn 1 số cánh đồng chuyên trồng hoa cải . Muốn tự sướng đi đâu xa ... ra đó chụp thì tuyệt cmn vời

4 people like this.
  4. nghiahungnd

nghiahungnd - 8/11/15

gạo tám, gỏi nhệch, hải sản. đặc sản nghĩa hưng - ae nghĩa hưng đâu vào xem còn đặc sản gì nữa hem :v :D:D

4 people like this.
  5. nghiahungnd

nghiahungnd - 8/11/15

Bác hải hậu này nhà bác còn có mấy món ngon như thịnh long tự - quất lâm tự nữa :v mà hình như quất lâm ở giao thủy nhưng mà cũng gần hải hậu nhỉ :D

4 people like this.
  6. thuhuong

thuhuong - 8/11/15

Vụ bản nhà e thì trồng màu nhiều - có nhiều đỗ lạc thôi ạ =))

4 people like this.
  7. giaothuynd

giaothuynd - 8/11/15

Giao thuỷ có gì đâu - lúa ngô , khoai sắn , thêm mấy dịch vụ nông sản tươi mát tại quất lâm tự :D

4 people like this.
  8. anhtp

anhtp - 8/11/15

Thành phố nam định thì có đặc sản phở bò gia truyền - vs mấy thứ linh tinh , cây nông nghiệp có khỉ cây đâu :v
    Á cây nhà lá vườn cũng tươi mát lắm mỗi tội đắt - 500k/slot:D

4 people like this.
  9. hangs2ngon

hangs2ngon - 8/11/15

Trực ninh nhà mình hem biết có gì nhỉ ? Còn mắm tôm tươi thì nam định ở đâu cũng có :D

3 people like this.
  10. Nd33

Nd33 - 9/11/15

Nam định thiếu gì đặc sản . Về quê xuống ao bắt cá làm gỏi mới biết đc nhé chú

3 people like this.
  11. Traind

Traind - 9/11/15

Nem mắm giao thủy nè . bánh gai bà thi nè :p

3 people like this.
  12. hicxac

hicxac - 10/11/15

Nam định nhà mình thiếu gì ? Trai nd nè . Gái phây phây .. tươi roi rói kkk

2 people like this.
  13. Nudend

Nudend - 10/11/15

Đây giao thủy nhà e có món ghẹ quất lâm tự . lúc nào cũng tươi ngon bổ rẻ :d

1 person likes this.
  14. Honono

Honono - 11/11/15

Cảm ơn cả nhà - cho em hỏi đặc sản chuối ngự tiến vua là ở đâu nhỉ ?

1 person likes this.
  15. thuhuyen

thuhuyen - 26/2/16

Quê Hải hậu em có món nem nắm ạ

1 person likes this.