Help - Nhờ các bác tư vấn khi bị chó cắn - Tiêm ở địa chỉ nào Nam Định

ND: Mã tin: 561 - Lượt xem: 1,441 - Trả lời: 7

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. chihao

chihao - 15/12/15

Số là thế này - hôm kia em mới mua con chó cũng khá , nặng tầm 8-9 kg , Vì là chó thả vườn nên nó rất khỏe và nhanh nhẹn có điều chưa tiêm phòng gì hết ( theo chủ của chú chó này có nói )
    Sẽ không có gì khi đưa nó về nhà nó bị sổ xích ra - vì chưa quen nên gọi là nó chạy rất nhanh .... ra xa
    Theo quán tính e đuổi theo nó chạy vòng vòng ... không xa lắm nhưng vẫn giữ khoảng cách với mình . Tới khi kiếm được cái thòng lọng e có túm nó được 1 lần . Tuy nhiên khi túm được nó vọt ra mất và còn cắn vào tay 1 phát - vết thương ko sâu lắm tuy vậy có trầy xước .
    Và mình đang phân vân xem có nên đi tiêm phòng ko ? vì cún rất khỏe mạnh
    Tuy vậy nó đã bị mất rồi và ko theo dõi đc xem sống hay chết nữa :(.
    Nhờ các bác tư vấn luôn là ở bình dương có những chỗ nào tiêm phòng chó dại à:oops:

1 person likes this.
  2. yteduphong

yteduphong - 15/12/15

Bạn nên đến ngay trung tâm y tế dự phòng Nam định để khám và được tiêm thuốc nhé:)

1 person likes this.
  3. rip

rip - 15/12/15

RIP bác, nuôi chó từ nhỏ mà không khéo có khi nó còn cắn, bác lại mua lúc nó lớn rồi, tầm 8-9k chắc con chó to lắm. Nuôi chi vậy bác, mấy con này không thân chủ nhiều khi nó cắn trẻ con tầm bậy tầm bạ mệt lắm.

1 person likes this.
  4. nongthon

nongthon - 15/12/15

RIP thớt, bao nhiêu kinh nghiệm cứ gửi gắm em :D
    P/s: tiêm dại mệt người lắm, bác lấy gừng mài thành nhuyễn rồi đắp vào, quấn vải vào thử xem lào

1 person likes this.
  5. cancho

cancho - 15/12/15

ko cần tiêm, thớt cắn lại nó nhé.
    lấy độc trị độc:p

1 person likes this.
  6. chocan

chocan - 16/12/15

tội thớt :( chưa kịp bỏ vào nồi thì đã bị nó làm thịt trc :(:( rồi chưa kịp trả thù thì nó bị bắt mất :(( còn gì nhục nhã hơn :mad::mad::mad:

7. chihao

chihao - 16/12/15

Thanks các thím - em mới đi tiêm về lúc chiều - vì con chó mất tích lên phải tiêm huyết thanh kháng dại - Giá hơn 1 củ lận- còn p tiêm thêm 3 nhát thường nữa , mỗi nhát 200k :(

8. Diem

Diem - 22/12/15

Bé nhà mình mới bị chó dại cắn - mình mới đưa đi tiêm ở trung tâm y tế dự phòng về .Con chó này hiện đã chết ,bác sỹ ở đây có cho mình lịch đưa bé đi tiêm thêm 4 mũi nữa

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.