Rewiew sử dụng vultr sau 2 tuần sử dụng thay thế hosting

ND: Mã tin: 578 - Lượt xem: 1,199 - Trả lời: 2

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. suportvultr

suportvultr - 22/12/15

Chào các bạn mình tình cờ đọc được bài viết của thachpham sau khi sử dụng vultr . Không biết a ấy sử dụng vps của vultr làm hosting như thế nào nhưng sau 2 tuần sử dụng vps của hãng này thử nghiệm làm hosting mình thấy kết quả khá tốt ,
    Đặc biệt với xenforo mình không có ý kiến gì hơn vì hầu hết các bạn sử dụng website mã nguồn xenforo cũng biết lượng request của xenforo khá lớn và rất dễ xảy ra những lỗi không đáng có khi sử dụng nó trên 1 hosting thông thường - thậm chí cả stablehost vẫn thường xuyên gặp các lỗi không đáng có - mình đã trực tiếp trải niệm và sử dụng vps trên vultr và có trải niệm như sau
    - Chất lượng vps khá ổn định mặc dù gói vps có giá chỉ 5$ 1 tháng nhưng chạy phà phà vs vultr
    - Suport khá tốt và trả lời nhanh
    - Có chế độ backup khi vps xảy ra lỗi và dễ dàng khắc phục
    Sau đây mình xin hướng dẫn các bạn quy trình reg 1 acount vultr 1 cách dễ dàng nhất
    Trước tiên bạn vào link sau đây để tiến hành đăng ký nhé :
    http://www.vultr.com/?ref=6826669
    Mình sẽ hướng dẫn các bạn cơ bản về đăng ký 1 vps vultr và cách oder hay quản lý 1 vps trên này cụ thể và chi tiết bằng hình ảnh :
    Nhấn vào "great acount"
    Đầu tiên click vào link bên trên các bạn chỉ việc nhập thông tin email và password để đăng ký 1 acount trên vultr
    Lưu ý : Nhập đúng email và thông tin để tránh nhầm lẫn nhé .=>> Coffimail để xác thực tài khoản
    Bước 2 : Tiến hành thiết lập các thông tin cần thiết và nạp tiền vào tài khoản
    Ở phần trên này các bạn sẽ thấy phần thông tin thanh toán sẽ có các loại hình thanh toán quốc tế - Vấn đề này rất dễ để thanh toán
    Các bạn chỉ cần có 1 acount paypal có sẵn tiền trong đó là ok rồi - hoặc bạn có 1 thẻ visa cũng được
    Các bạn có thể dùng visa của acb để tiến hành thanh toán nhé - mình đã thanh toán OK.
    Quên mất là đối với acount mới các bạn có thể sử dụng coupon để được tặng 20$ khi thực hiện thanh toán đầu tiên nhé
    Các bạn có thể nhập coupon theo hình bên dưới đây :D
    B3 : Nạp tiền vào vultr cách nạp thì chắc mình không cần phải nói thêm nhiều nữa nhé - giống như các phương thức thanh toán trên mạng khác mà các webmaster không lạ gì :D
    B4 : Tiến hành oder vps để bắt đầu setup website :
    - Đối với vps để setup website mình khuyên các bạn nên sử dụng vps có sever tại asia - cụ thể ở đây là japan
    Các bạn làm theo mình chọn như các bước trên đảm bảo các bạn có thể có được 1 vps ưng ý để bắt đầu thiết lập cấu hình website cho mình rồi
    Để thiết lập 1 website trên vps các bạn có thể seach google để tìm hiểu và thực hành luôn nhé . Hoặc coment ủng hộ và theo dõi mình tại topic này để có thời gian mình sẽ cập nhật và hướng dẫn các bạn:D

Sau đây là 1 số tính năng bổ sung khi bạn sử dụng vps ở vultr :

Kích hoạt tính năng backup trên vultr và có thể khắc phục khi vps của mình gặp sự cố
    Tùy chỉnh hệ điều hành cho vps
    Quản lý vps đã oder trên vultr
    Chúc các bạn thành công:D

Last edited by a moderator: 22/12/15
  2. vieclamonline

vieclamonline - 22/12/15

Vultr thì quá ổn rồi - thấy chất lượng sever hơn hẳn các sever tại việt nam :D

3. dalatoi

dalatoi - 29/12/15

Vultr là nhất rồi e cũng đang sử dụng dịch vụ của bác này thấy chạy khá ổn:)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.