Các chế ơi có chế nào rảnh cho e lời khuyên với.

ND: Mã tin: 683 - Lượt xem: 1,399 - Trả lời: 18

1. xin loi tinh yeu

xin loi tinh yeu - 15/1/16

Các chế ơi có chế nào rảnh cho e lời khuyên với.
    Em yêu một người lăng nhăng quá nên mới chia tay, nhưng e nhớ nta lắm còn nta thì đang...đi tìm niềm vui mới rồi. Làm thế nào để quên đi 1 người đây ạ ? Nản quá chẳng biết giãi bày với ai ạ.
    Gần 3 năm... Cũng không dễ dàng gì ạ. Kỉ niệm quá nhiều, đồ đôi quá nhiều,... Nhớ cũng rất nhiều... Em không biết lm gì nữa.
    Đừng like đừng add , đừng nói e câu view,câu like hay follow tội nghiệp e. E chỉ cần lời khuyên ạ.:(

1 person likes this.
  2. Hanhtam

Hanhtam - 15/1/16

Thay người khác vào để quên đi

1 person likes this.
  3. Trinh MinhPhuc Tam

Trinh MinhPhuc Tam - 15/1/16

Thế hệ trẻ nhu các em giỏi thật.biết người ấy lăng nhăng mà vẫn nhớ được.lại còn tung lên face.tìm 1 việc làm ý nghĩa hơn đi.Nam Định cơ mà

1 person likes this.
  4. xinloitinhyeu

xinloitinhyeu - 15/1/16

Yeu ng khác thj cung kho that . Ban pai mat 1 tg thj moi lag quen dk Hjx trog tg nay hay lam Nhug j ban thích nhu dj choi voi ban be di mua sam . Or lam j do ban don de ko nghj toi ng kja nua la ok

1 person likes this.
  5. haha

haha - 15/1/16

K có ng yêu thì tìm niềm vui bên những ng bạn của bạn ý , tình bạn sẽ giúp b dần quên đi thôi rồi b sẽ có ny mới trong lòng lúc nào k hay

1 person likes this.
  6. xinloitinhyeu

xinloitinhyeu - 15/1/16

Thì em đã chia tay người đó, còn quên luôn thì a nghĩ chưa quên đc ngay đâu, nhưng dần a nghĩ em sẽ quên đc vì người đó ko chung thuỷ với em

1 person likes this.
  7. Tieu Thu Ho Dong

Tieu Thu Ho Dong - 15/1/16

Nếu y nhau 3năm rồi nói wên thì cũng khó nhưng tìm 1ng chung thuỷ với mk và y họ thật lòng thì sẽ wên đc người kia.nhưng nếu k y ng mới thật lòng thì ng cũ vẫn mãi nhớ thôi mà

1 person likes this.
  8. yeuthuongmongmanh

yeuthuongmongmanh - 15/1/16

Hổng bít cần tư vấn thật hay đăng lên để gây chú ý nữa

2 people like this.
  9. xinloitinhyeu

xinloitinhyeu - 15/1/16

Bạn gì ạ, vào trang cá nhân tớ thì hiểu, tớ chẳng có cái gì mà gây chú ý cho ai, cảm xúc bây giờ lẫn lộn, tự mk thấy hoang mang nên cần ý kiến tham khảo, tin hay không, tuỳ bạn.

10. duham

duham - 15/1/16

Pio chế ra quán kêu bán cho e vài cút rượu..mấy gói bim bim..về làm 1 hơi..khóc cho đã rồi chửi tùm lum tùm la lên..sau đó lăn ra ngủ..mai đi phè phỡn với bạn thân..hết 1 cuộc tình smile emoticon

11. toitinh

toitinh - 15/1/16

Chú ý mà học hành, e còn trẻ mai sau sẽ gặp được nhiều ng tốt hơn, thời đại bgio chữ tr ko còn qt lắm, qt bạn có sự nghiệp và sống ntn thôi.nếu cứ rảnh đầu óc lại nhớ thì khổ lắm.Tính nó đã đa tình thì không bỏ được đâu, chúc e sớm tìm lại được sự cân bằng trong cs.thân

12. xinloi

xinloi - 15/1/16

Tình đầu mà lại yêu lâu thì suốt đời không quên được đâu, nhưng nó đã là sai lầm thì phải dũng cảm làm lại thôi. thứ nhất thằng đàn ông đa tình thì nó có chết cũng ko bỏ được, thứ 2 tình yêu mà cho nó ăn nhiều thì tự dưng lăn đùng ra chết ấy mà, thứ 3: biểu hiện no xôi chán chè của sở khanh.

13. haido

haido - 15/1/16

Làm những gì mình thích , chẳng hạn như nấu ăn , làm bánh , làm đẹp , đọc sách, trau dồi kiến thức để thông minh hiểu biết tất sẽ vững vàng , rồi một ngày đẹp trời lại thấy mình rất may mắn khi nhìn lại

14. tranchuyen

tranchuyen - 15/1/16

Cố gắng học tập, làm việc suy nghĩ ít về chuyện đó, tụ tập bạn bè đi chơi, nói chuyện, chỉ cần tập trung vào vấn đề gì đó thì e sẽ làm đk... chứ nếu suốt ngày nghĩ về người ta thì chỉ làm e thêm mệt mỏi hơn thôi... cố gắng lên nhé.

15. hucau

hucau - 15/1/16

Ko ở vao hoan kảh kua ban lên k hju đc cho bạn.mjh chj mun noi voi bạn 1câu. Yêu lam j nguoi koi mjh k là j. Nhơ lam j nguoi k thuộc vê mjh.

16. colen

colen - 15/1/16

Tình cảm nói quên thì thật khó. Đã chia tay r thì tốt hơn hết c hãy xếp nó vào 1 góc nhỏ trong tim .Mình trân trọng họ nhưng họ đâu có đáp lại . Hỏi rằng a ấy *người lăng nhăng* có đáng để cho c phải đau âm ỉ ,nhớ nhung như thế k ? Dùng lí trí chế ngự tình cảm. Công việc ,bạn bè ,du lịch đâu đó , làm những điều mà mình thích mà khi yêu a ấy c chưa có cơ hội để làm chẳng hạn . Chúc c tìm lại được khoảng lặng trong tâm hồn

17. haha

haha - 15/1/16

Hoàn cảnh a như e!và a học cách chấp nhận nó và xem lại mk đã lm j để ng ta như z e ak!

18. hana

hana - 15/1/16

Đúng là: "đàn ông thường nhớ đến những người làm cho họ cười,con gái thường nhớ đến những người làm cho họ khóc".anh nói với e này: e hãy luôn nhớ rằng : ai cũng có thể yêu nhiều hơn 1 người.Nghĩa là ngoài anh ấy ra,còn có nhiều người khác cũng có thể làm e yêu hộ,e hãy mở rộng lòng mình ra,nhìn rộng .

19. changngoc

changngoc - 15/1/16

nói yêu một người mới thì dễ nhưng làm dk khó lắm các bạn ạg. tôi một người đàn ông không hề yếu đuối trong bất cứ chuyện ji nhưng chuyện tình cảm đã khiến tôi suy sụp rất lớn. Bỏ tất cả tương lai phát triển lại sau lưng hj vọng người con gái đó thực sự thật lòng với mình nhưng đổi lại toàn là dối trá ko ag. A khuyên e dù đau thế nào nhớ đến thế nào thì hãy cố mà quên đi đừng có cố chấp quay lại níu kéo làm ji ko có kết quả tốt đâu. Có thể khi người đó cô đơn hay gặp khó khăn ji thì xẽ nhớ đến em rồi lại ngọt nhạt thế nọ thế kia. Nhưng tc đó không bền vững đâu e hãy dừng lại đúng lúc yêu càng lâu chia tay càng đau . E còn trẻ còn nhiều thời gian người đã có duyên phận định trước với em xẽ đến và mang hạnh phúc đến với e. cố lên cô bé hãy vui lên ko phải buồn hãy cứ nghĩ 1 điều là người đó ko xứng đáng để mình phải tiếc nuối time qua tất cả mọi việc xẽ ổn thôi mà điều quan trọng giờ là phải cân bằng lại tất cả mọi chuyện ăn uống vui chơi bt là ok